ആ കുട്ടിയുടെ ചോദ്യം കേട്ട് ഞെട്ടി പോയി

ഉമ്മ ആ ആയിഷാ ഇത്താ ചീത്ത സ്ത്രീയാണോ മകൻ്റെ ചോദ്യം കേട്ട് സ്വാലിഹാ ദേഷ്യത്തോടെ ഒന്ന് നോക്കി എന്താ നീ ഇങ്ങനെയൊക്കെ ചോദിക്കുന്നത് ഇതൊക്കെ പറഞ്ഞുതരുന്നത് നോമ്പുകാലമല്ലേ നീ മിണ്ടാതെ പോയെ. അവരെപ്പറ്റി നാട്ടിൽ മൊത്തം പാട്ടാണല്ലേ കൊച്ചു പിള്ളേർ വരെ അറിഞ്ഞല്ലോ അടുത്തുള്ള വാഹിദ് ചോദിച്ചു എനിക്കറിയില്ല.

രാവിലെ ഒടുത്തി കമ്പനിക്ക് പറഞ്ഞു പോകുന്നത് എന്തിനാണെന്ന് ആർക്കറിയാം ഇരുപത്തിയേഴാം രാവാണ് കുറ്റവും കുറവും പറഞ്ഞുപോയി പൊറുത്ത് തരണേ ഇത്രയും വലിയ കൊട്ടാരമുള്ള വീടിനകത്തിരുന്ന് മതിലും കിടന്നുമൊക്കെ എങ്ങനെ കേൾക്കുന്നു.ഗ്ലാസിലെ പകർത്തിവെച്ച പച്ചവെള്ളം കുടിച്ച് നോമ്പുതുറന്ന് സാലികയും മകനും നോമ്പ് തുറക്കുമ്പോൾ ആദ്യം കഴിക്കേണ്ടത് പച്ച വെള്ളം ആയിരിക്കണം ഇന്നും കഞ്ഞിയാണോ നോമ്പ് തന്നെയാണ്.

   

ജീരകവും ഉലുവയും വെളുത്തുള്ളിയും ഒക്കെ ചേർത്ത് വച്ചത് മടുത്തു പള്ളിയിൽ ആണെങ്കിൽ പത്തിരി ഇറച്ചി കറി കിട്ടും പലതരം പഴങ്ങൾ നോമ്പുതുറക്കാൻ ഈത്തപ്പഴം നിന്നെ എങ്ങനെ തനിച്ചു നോമ്പുതുറക്കാൻ പള്ളിയിൽ ഒറ്റക്ക് പോവണ്ട നീ ചെറിയ കുട്ടിയല്ലേ. മോൻ സമയം നിസ്കരിക്കും നിറഞ്ഞ കണ്ണുകളുടെ അനുവദിക്കാതെ സങ്കടങ്ങൾ കൊണ്ട് പറഞ്ഞു ഉമ്മ വിഷിക്കേണ്ട .

ഞാൻ നോമ്പിന് ഉമ്മച്ചിക്ക് എല്ലാം കൊണ്ടുവരും പെരുന്നാളിന് പുത്തൻ ഉടുപ്പും നിസ്കാര പൊട്ടിക്കരഞ്ഞു ദുആ ചെയ്ത വാക്കിൽ നിന്നും ഇറച്ചിക്കറിയുടെയും പൊരിച്ച പലഹാരം കൊതിപ്പിക്കുന്ന മണം ഉയർന്നു കഞ്ഞി കുടിക്കാനായി മുറാദ് ഇരുന്നപ്പോൾ കതകിൽ ആരോ തട്ടി.ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.