അച്ഛനെ ഒരുപാട് സ്നേഹിക്കുന്ന ഈ മക്കൾ ചെയ്ത കാര്യം അറിയണോ

ആ പശുവിനെ ഒന്ന് മാറ്റിക്കെട്ട് കുറച്ചു വെള്ളം കൊടുക്ക് ലതിക വിഷ്ണുവിനോട് പറഞ്ഞു അമ്മ ചേട്ടനോട് പറ എനിക്ക് പഠിക്കാനുണ്ട് നടന്ന് വീട്ടിലേക്ക് പോയി അവർ അലക്കാനുള്ള ഒരു കുന്ന് തുണിയിലേക്കും വെയിലത്ത് നിൽക്കുന്ന പശുവിലേക്ക് നോക്കി ഉണ്ണിയെ ഇങ്ങോട്ട് വാ മൊബൈലിൽ രസം പിടിച്ചിരുന്നുകൊണ്ട് ആദ്യം അമ്മ വിളിക്കുന്നത് .

മനസ്സിലാ മനസ്സോടെ ചെന്നു. എന്താ അമ്മേ എടാ എനിക്കൊരു നൂറുകൂട്ടം ജോലിയുണ്ട് ഈ പശുവിനെ മാറ്റിക്കെട്ടിക്ക് ഒന്ന് പോയെ പശുവിനെ കെട്ടാൻ പോലും അച്ഛനെവിടെ എത്ര തവണ പറഞ്ഞു ആ ഞാൻ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല അപ്പൂപ്പൻ എന്താ അവിടെ ആശുപത്രിയിൽ നിൽക്കുന്നത് പെട്ടെന്ന് ഒരു ശ്വാസംമുട്ടൽ വന്നു പോയതല്ലേ അതിൻറെ ചിറ്റപ്പനും അച്ഛനും കൂടി നിൽക്കുന്നത് .

   

അച്ഛനെ തന്നെ പറ്റില്ലല്ലോ.വീട്ടിൽ ചോറിന് കറിയും ഒന്നും ഇല്ലാതായപ്പോൾ രണ്ടുപേരും കൂടി തീരുമാനിച്ചു അച്ഛനെ കാണാൻ പോയി ക്യാഷ് മേടിച്ച് പോയി ഭക്ഷണം കഴിക്കാമെന്ന് അപ്പൂപ്പനെ പോയി കണ്ടപ്പോൾ ചോദിക്കാനും തോന്നുന്നില്ല കണ്ണുകൾ കരഞ്ഞതുപോലെ തടിച്ചു വീർത്ത് ഞാൻ കൂടി വരാം അച്ഛൻറെ ക്ഷീണിച്ചു പോയി .

പാവം അവൻ ആത്മാർത്ഥമായി പറഞ്ഞതായിരുന്നു അച്ഛന് ആകെ ക്ഷീണിച്ചിരിക്കുകയാണ് നമ്മൾ ശ്രദ്ധിക്കാതെ ഇരിക്കുന്ന ആ ഒരു അച്ഛൻ ഇപ്പോൾ ആ അവസ്ഥ കണ്ട് എന്തോ പോലെ ആയിരിക്കുകയാണ്. അതുകൊണ്ട് തന്നെയാണ് ഹോട്ടലിൽ പോയി ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ എന്ന് വിചാരിച്ച് വന്ന് ഇവർ അച്ഛനെ സഹായിക്കാം എന്ന് തോന്നിയത്…