ഷുഗർ മരുന്നു കഴിക്കാതെ പെട്ടെന്ന് കുറച്ച് എടുക്കാം

പ്രമേഹം ജനസംഖ്യയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രമേഹരോഗികൾ ഇന്ത്യയിലാണ് ഇന്ന് നമുക്ക് എങ്ങനെ ഒരു പ്രീ ഡയബറ്റിക്സ് ഉള്ളവർ അല്ലെങ്കിൽ പ്രമേഹരോഗം ആരംഭിക്കുന്നവർ എങ്ങനെയൊക്കെ ഭക്ഷണം നിയന്ത്രിക്കാം എന്ന് നോക്കാം. ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന സമയത്ത് നാലോ അഞ്ചോ തവണയിൽ കൂടുതൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കണം അതുപോലെതന്നെ അളവ് കുറയ്ക്ക ഡയബറ്റിനൊരു പ്രോട്ടോകോൾ വേണം ഒരു ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ ഇനി എന്തൊക്കെ ഭക്ഷണം കഴിക്കാമെന്നു നോക്കാം.

രാവിലെ എണീക്കുമ്പോൾ തന്നെ ഇതിനുപകരം ഒന്നോ രണ്ടോ വെള്ളം കുടിക്കാം ദിവസം ഒരു രണ്ട് മൂന്ന് ചായ കുടിക്കാം. അതുകഴിഞ്ഞ് നമ്മളൊരു രണ്ടുമണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഒക്കെ തന്നെ ബ്രേക്ക് ഫാസ്റ്റ് കഴിക്കും രാവിലെ പ്രഭാത ഭക്ഷണം എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മുടെ പ്രധാന മായും ഇഡലി ദോശ പുട്ട് ഭക്ഷണം കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മുടെ രക്തത്തിലേക്ക് ക്ലൈസിമിക്ക് കുറഞ്ഞ ഭക്ഷണമാണ് പ്രമേഹ രോഗികൾക്ക് ആവശ്യം അതുകൊണ്ടുതന്നെ പുളിച്ച ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് കുറയ്ക്കുക.

   

അരി പുളിപ്പിച്ചിണ്ടാക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിനൊക്കെ ക്ലൈസിമിക്ക് കൂടുതലാണ് ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിവതും കുറയ്ക്കാൻ വേണ്ടി ശ്രദ്ധിക്കുക അതോടൊപ്പം തന്നെ കിഴങ്ങ് വർഗ്ഗങ്ങൾ ഒന്നും തന്നെ നമ്മൾ ഇതിനോടൊപ്പം ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കാനും പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക.ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.