ഷുഗർ കുറയ്ക്കാനുള്ള ചില വഴികൾ

ഇൻസുലിൻ ഒരു നേരമ്പോ രണ്ടു നേരമോ നമ്മൾ ഷുഗറിനു വേണ്ടി എടുക്കാറുണ്ട് അത് കോംപ്ലിക്കേഷൻ കാരണം നമ്മുടെ വൃക്കകൾക്ക് തകരാറുണ്ടാവുക അല്ലെങ്കിൽ ഡയബറ്റിക് ന്യൂറോപ്പതി പോലെ തരിപ്പുകൾ ഉണ്ടാവുക അല്ലെങ്കിൽ കിഡ്നി ഡിസീസസ് ഉണ്ടാവുക പലരും ഡയാലിസിസ്റ്റ് എന്ന ഒരു സ്റ്റേജിലേക്ക് എത്തുന്നത് പ്രോപ്പർ ചെയ്യാത്തതുകൊണ്ടാണ്. 60% നമ്മൾ കഴിക്കുന്നത് എങ്ങനെയാണെന്ന് 80 മുതൽ 85% വരെയാണ് നമ്മൾ അന്നജം കഴിക്കുന്നത്.

കഴിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ് അതെല്ലാം ഷുഗർ ആയിട്ടാണ് വരുന്നത് ഇത് കൊഴുപ്പുകൾ എല്ലാം അടിഞ്ഞു കൂടുന്നുണ്ട്. അത് ഷുഗർ ആയിട്ട് അടിഞ്ഞുകൂടും അതുപോലെതന്നെ കൊഴുപ്പായിട്ട് അടിഞ്ഞു കൂടും അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഫാറ്റിലിവർ പോലെയുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാകും. മാത്രമല്ല ഇതുപോലെയുള്ള സ്ത്രീകളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളൊക്കെ വരുന്നത് നമ്മുടെ ഭക്ഷണരീതിയിലുള്ള മാറ്റങ്ങൾ അതുപോലെ സാധാരണ നമ്മൾ പറഞ്ഞു.

   

കേൾക്കുന്ന ഒരു ചോറ് കഴിക്കുന്നതിനു പകരം ഇപ്പോൾ ചപ്പാത്തി കഴിക്കുന്നുണ്ട് എങ്കിൽ അതും തെറ്റായ ഒരു കാര്യം ചോറിൽ 80 ശതമാനം ഉണ്ടെങ്കിൽ ചപ്പാത്തി 75 ശതമാനത്തോളം വരെ ചപ്പാത്തിയിൽ ഉണ്ട്. മെയിൻ ആയിട്ടുള്ള ഒരു മലയാളികൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത് ചോറ് തന്നെയാണ് പക്ഷേ അത് കുറവ് കഴിച്ചു എന്നിരുന്നാൽ പോലും എന്തുകൊണ്ടാണ് ഡയബറ്റിസ് വരുന്നത് എന്നുള്ളത് കൂടി ഒന്ന് പരിശോധിക്കുക. ബാക്കി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.