ക്യാൻസറിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെടാൻ വേണ്ടി ചെയ്യേണ്ടത്

നിങ്ങളോട് ക്യാൻസർ പ്രഷർവേഷൻ കുറിച്ചാണ് സംസാരിക്കുന്നത് പലപ്പോഴും നമുക്ക് ക്യാൻസർ ട്രീറ്റ്മെൻറ് വരാറുണ്ട്.50 വയസ്സിനു ശേഷവും കണ്ടുവരുന്ന ഒരു രോഗമായിരുന്നു അതേപോലെതന്നെ തേർട്ടിസിലൊക്കെ ഒത്തിരി പേഷ്യൻസ് നമുക്ക് ക്യാൻസർ ആയിട്ട് വരാറുണ്ട് പക്ഷേ കാൻസറിന്റെ ട്രീറ്റ്മെൻറ് അലട്ടുന്ന കാര്യം എന്താണെന്ന് വെച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ നമുക്ക് നമ്മുടെ സാധ്യതയുണ്ടോ.

അതുപോലെ തന്നെ റേഡിയേഷൻ ശേഷം കുട്ടികൾ ഉണ്ടാവോ സാധ്യതയുണ്ടോ എന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് അപ്പോൾ പല സമയത്തും നമുക്ക് എന്ന് പറയാൻ നമ്മൾ പലപ്പോഴും ക്യാൻസറിന് വേണ്ടി മിനിമം സർജറി ചെയ്യാറുള്ളൂ പക്ഷേ പലപ്പോഴും സ്റ്റേജ് കൂടിക്കഴിഞ്ഞാൽ അതായത് സ്റ്റേജ് മുതൽ തെറാപ്പിയും ചിലപ്പോൾ റേഡിയേഷൻ ഒക്കെ വേണ്ടിവരും ഇത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ നമുക്ക് വയറിങ് കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവരോട് നമുക്ക് ഡിസ്കസ് ചെയ്തതിനുശേഷം നമ്മൾ തീരുമാനം എടുക്കുക.

   

നമുക്ക് ഇതിനെക്കുറിച്ച് പറയാണെങ്കില് നമ്മള് മിക്കവാറും കേസുകളില് നമ്മള് ചെയ്യുന്നത് എന്താണെന്ന് വെച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ നമ്മുടെ ഒരു ഫെർട്ടിലിറ്റി ബോർഡ് എന്ന് പറഞ്ഞിട്ട് ഒരു ബോർഡ് ഉണ്ട് അതിലെ നമ്മുടെ ക്യാൻസർ ട്രീറ്റ്മെൻറ് തുടങ്ങുന്നതിനു മുന്നേ ശ്രദിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ നോക്കാം. നമ്മളെല്ലാവരും.

കൂടി ഡിസ്കസ് ചെയ്തതിനുശേഷം ഇതില് ഏത് തരത്തിലുള്ള പ്രിസർവേഷൻ ആണ് വേണ്ടത്. അതുപോലെ തന്നെ വേറെ ചില അസുഖങ്ങൾ കാരണവും പ്രായം കുറവുള്ള പെൺകുട്ടികളിലും ആൺകുട്ടികളിലും ചിലപ്പോൾ എമർജൻസി ട്രീറ്റ്മെൻറ്സ് സർജറി കീമോ തെറാപ്പി റേഡിയോതെറാപ്പി ഇതെല്ലാം പലപ്പോഴും വേണ്ടി വരാറുണ്ട്.ബാക്കി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.