മൂത്രത്തിലെ കല്ല് പൊടിഞ്ഞു പോകാൻ വേണ്ടി ചെയ്യേണ്ടത്

എങ്ങനെയാണ് മൂത്രത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന നോക്കാം നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിലൂടെ രമണങ്ങൾ ശരീരത്തിൽ എത്തുകയും കാൽസ്യം പൊട്ടാസ്യം സോഡിയം ഇത് മൂത്രം വഴി പുറന്തള്ളപ്പെടുകയും ചില ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾ കൊണ്ട് മൂത്രത്തിൽ കല്ലുകൾ ഉണ്ടാകുന്നത് ഇത് ഒരു മണൽത്തരിയുടെ വലുപ്പം മുതൽ ആവാം കൂടുതലായി പുരുഷന്മാരിൽ ആണ് കാണുന്നത് പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണവും വെള്ളം കുടിക്കുന്നതിന്റെ അളവ് കുറയുമ്പോൾ.

ശരീരത്തിലെ ജലാംശം കുറയുന്നതുവരെ രണ്ടായിട്ട് തെറ്റായ ഭക്ഷണ രീതി ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് കുറയുമ്പോഴും കൂടുതലായി കഴിക്കുന്നതും അതുപോലെ ഫുട്ബോൾ കൂടുതലായി കഴിക്കുന്നത് വഴിയും നമുക്ക് ലവണങ്ങളുടെ അളവ് ശരീരത്തിൽ കൂടാം ഇതുപോലെതന്നെ വ്യായാമ കുറവ് പുകവലി മദ്യപാനം.

   

ഉള്ളവരിൽ ഒക്കെ നമുക്ക് പലതരത്തിലുള്ള കിഡ്നി സ്റ്റോണുകൾ ഉണ്ട് ഏതൊക്കെയാണ് എന്ന് പരിശോധിക്കണം. കാൽസ്യം സ്റ്റോൺ ഇതാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ കാണുന്നത് 70 മുതൽ 80 ശതമാനം വരെ കാൽസ്യം ഉണ്ടാകുന്നതാണ്. 15 ശതമാനം വരെ മാത്രമേ കാണാറുള്ളൂ മൂന്നാമത്തെ പോലെ ഇരിക്കും.

യൂറിക് ആസിഡ് എന്ന് പറയുമ്പോൾ നമ്മുടെ പ്രോട്ടീൻ വികടിച്ചുണ്ടാകുന്ന റെഡ് മീറ്റ് കൂടുതലായി കഴിക്കുമ്പോൾ കാണാത്ത സ്റ്റോണുകളാണ് അവസാനത്തെ അഞ്ചാമത്തെ ടൈപ്പ് ആണ് നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണം മുട്ട മീൻ തുടങ്ങിയവ കഴിക്കുമ്പോൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ 16 ഉണ്ടാവുകയും അത് കൂടുമ്പോൾ നമുക്ക് പല പ്രശ്നങ്ങളും ഉണ്ടാവുകയും ചെയ്യുന്നു.ബാക്കി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.