ഏറെ കഷ്ടപ്പെടുന്ന ഈ അമ്മയുടെയും മക്കളുടെയും കഥ അറിയാം

നോട്ടുകൾ കൊടുത്തപ്പോൾ നിറഞ്ഞിരുന്ന ആ കുഞ്ഞു കണ്ണുകൾ ഒന്നും തിളങ്ങി. ചെറിയ ജംഗ്ഷനിൽ സ്ഥിരം കാഴ്ചയാണ് ഇപ്പോൾ പൂർണഗർഭിണിയായ ആ അമ്മയും ഏഴ് വയസ്സുകാരിയായ മകളും ഒരു പുലരിയിൽ എവിടെ നിന്നോ നല്ലതാണ് രണ്ട് സാരി കൊണ്ട് അടച്ച് അവിടെ പൊറുതി തുടങ്ങിയിട്ട് മാസം കഴിഞ്ഞു. ആരെങ്കിലുമൊക്കെ വാങ്ങിക്കൊടുക്കുന്ന ഭക്ഷണവും കൈ നീട്ടുമ്പോൾ വല്ലപ്പോഴും കിട്ടുന്ന ആയിരുന്നു അവരുടെ ദിവസങ്ങളെ മുൻപോട്ടു കൊണ്ട് പോകുന്നത്.

ബഷീർ അഹമ്മദ് നാട്ടിലേക്ക് ട്രാൻസ്ഫർ വന്നിട്ട് ദിവസങ്ങൾ ആയതേയുള്ളൂ കാർ സർവീസുകൾ കൊടുത്തുകൊണ്ടാണ് ഓട്ടോ എടുത്തത്. തിരിഞ്ഞുനോക്കിയപ്പോൾ ആദ്യം കണ്ടെത്തിയത് ആ കുഞ്ഞു കണ്ണുകളിലേക്ക് ആണ് പ്രതീക്ഷയുടെ കണികളുണ്ടായിരുന്നു മുഖത്ത് ഓമനത്തം ഉണ്ടായിരുന്നു. ചെയ്തുകൊടുക്കാൻ പറ്റുമെങ്കിൽ ചെയ്തുകൊടുക്കുക വലിയ കഷ്ടതകളുടെ കാര്യം ഇത്തിരി ഭക്ഷണം വാങ്ങി കൊടുക്കാൻ അല്ലാതെ ഞങ്ങൾ അത് പട്ടിണികൊണ്ട് കൂട്ടുകാർ കാര്യമല്ല എല്ലാം പോരാണ്ട് വയറ്റിലുള്ള പെണ്ണാണെന്ന് പോലും നോക്കാനാണ് രാത്രിയിൽ അതിനെ തിരഞ്ഞു ചെല്ലുന്നത്. ബഷീറിനെ ഒന്ന് തിരിഞ്ഞു നോക്കിക്കൊണ്ട് അയാൾ തുടർന്നു ഇവിടെ വരുമ്പോൾ മാറ്റിയെടുക്കാൻ തുണി പോലും.

   

ഇല്ലായിരുന്നു അത് നിങ്ങൾക്ക് ആ പെണ്ണ് ആകെയുള്ള സാരി കഴുകി ഉണങ്ങാൻ പാറപ്പുറത്ത് ഉറങ്ങുന്നത് വരെ വെള്ളത്തിൽ നിൽപ്പായിരുന്നു വാങ്ങിക്കൊടുത്തത് വിനോദിന്റെ വാക്കുകൾ ബഷീറിൻറെ കണ്ണ് നിറയിച്ചിരുന്നു. ബഷീറിനെ പരിശ്രമഫലം ആയിട്ടാണ് ഒടുവിൽ ജാനകിയും മകളെയും കൊണ്ടുവാൻ അവരെത്തിയത് ഷെൽട്ടർ ഓട്ടോ സ്റ്റാൻഡിലെ ചേട്ടന്മാരുടെ നന്ദി പറഞ്ഞു വണ്ടിയിലേക്ക് കയറുമ്പോൾ ബഷീറിൻറെ കണ്ണുകളിലേക്ക് അവർ നോക്കിയിരുന്നു. തിരക്കുകൾക്കിടയിലും അവരുടെ കാര്യങ്ങൾ ബഷീർ അന്വേഷിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു കുഞ്ഞിടുപ്പുകളുമായി ബഷീർ ചെന്നിരുന്നു.ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവൻ ആയി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *