വാതിൽ തുറന്നപ്പോൾ ഉമ്മയെ കണ്ട മകൻ ഞെട്ടിപ്പോയി

അന്നവിടെ വിവാഹ സുദിനം ആയിരുന്നു രാത്രി 9 മണിക്ക് വീട്ടിൽ നിന്നും അല്പം ദൂരത്തുള്ള പട്ടണത്തിലെ ഹാളിൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന വിവാഹ പാർട്ടിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അടുത്ത ബന്ധുക്കളും അയൽക്കാരും മുതൽ അവരുടെ വീട്ടിലേക്ക് എത്തിക്കൊണ്ടിരുന്നു വൈകുന്നേരം പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് ശേഷം എല്ലാവരും ഹാളിലേക്ക് നീങ്ങാനായിരുന്നു തീരുമാനം അവരുടെ റൂം കൂട്ടുകാരികളും അയൽപക്കത്തെക്കുറിച്ച് പെൺകുട്ടികളും നേരത്തെ കയ്യടക്കിയിരുന്നു കല്യാണ പുഴയുടെ മേന്മയും ആഭരണങ്ങളുടെ ഭംഗിയും അവർ മാറിമാറി ആസ്വദിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു ഉച്ച കഴിഞ്ഞുള്ള പ്രാർത്ഥന കഴിഞ്ഞ്.

പട്ടണത്തിലെ പ്രശസ്ത ബ്യൂട്ടീഷനും രണ്ട് സഹായികളും അവരുടെ റൂമിൽ എത്തി. അംഗശുദ്ധി എടുക്കണമല്ലോ അതല്ല സംശയത്തിന്റെ ബലത്തിൽ പ്രാർത്ഥിക്കണം ഉള്ളിൽ സംശയങ്ങൾക്ക് വില്ലു കുലക്കാൻ അവൾ അവസരം നൽകിയില്ല അവൾ ഓർത്തു ഒരു പഴയ തുണികൾ എൻറെ പ്രാർത്ഥന ദൈവമേ മുഖത്തേക്ക് തിരിച്ചെത്തിയാൽ പിന്നെ അവൾ നിന്നില്ല നേരെ വാഷ്ബേസിൽ ലക്ഷ്യമാക്കി നീങ്ങി ഉമ്മ ഇടയിൽ കയറി നിന്ന് ചോദിച്ചു മോൾ എവിടേക്കാ അവൾ പറഞ്ഞു അംഗ ശുദ്ധി എടുക്കാൻ പറഞ്ഞു എന്ത് ഭ്രാന്തായി പറയുന്നത് മുടക്കിയാണ് ഈ മേക്കപ്പുകൾ അതെല്ലാം.

   

വെള്ളത്തിൽ കുതിർന്നു പോകുമല്ലോ അത്ര നിർബന്ധമാണെങ്കിൽ നിനക്ക് നെക്സ്റ്റ് ടൈം ചെയ്യാമല്ലോ അവൾ പറഞ്ഞു എൻറെ മുമ്പിൽ വെള്ളമുള്ളപ്പോൾ ഞാനെന്തിന് അങ്ങനെ ചെയ്യണം ദൈവത്തിൻറെ മുമ്പിൽ വേണമോ ഈ നാടകം എൻറെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും സന്തോഷകരമായ ദിനം ആണെന്ന് ഞാൻ ഇന്ന് ദൈവത്തോട് പ്രാർത്ഥിച്ചില്ലെങ്കിൽ എപ്പോഴാണ് ഞാൻ ദൈവത്തോട് പ്രാർത്ഥിക്കേണ്ടത്. ഉമ്മ തലതാഴ്ത്തി നിന്നപ്പോൾ അവൾ വാഷ്ബേസിന്‍റെ അടുത്തേക്ക് നീങ്ങി കല്യാണപ്പുടവയുടെ അറ്റങ്ങൾ മേൽപ്പോട്ട് നീക്കി അവൾ വരുത്തി പ്രാർത്ഥനയ്ക്കുള്ള സാവധാനം അവൾ കൈകൾ ചേർത്ത് കെട്ടിയപ്പോൾ.

അവരുടെ കൺതടം കണ്ണീരുകൊണ്ട് നിറഞ്ഞു മുറിയിലുള്ളവരൊക്കെ ശ്വാസം അടക്കിപ്പിടിച്ച് അവരുടെ പ്രാർത്ഥന ശ്രദ്ധിച്ചു കൊണ്ടിരുന്നു ഹൃദ്യമായ ഒരു ശാന്തി അവിടെ തളം കെട്ടിനിന്നു പ്രാർത്ഥനയ്ക്കിടയിൽ നിന്ന് അവൾ ഉയർന്നപ്പോൾ ഉമ്മച്ചി വാച്ചിലേക്ക് നോക്കി സമയം 6:50 അവർ ആത്മഗതം ചെയ്തു സമയത്തിന് ഒരു മണിക്കൂർ ഹാളിൽ എത്തണമെങ്കിൽ ഇപ്പോൾ തന്നെ പുറപ്പെടണം പ്രാർത്ഥനയിലായിരുന്നു ചുണ്ടുകളിൽ എന്തൊക്കെയോ വിതുമ്പുന്നുണ്ടായിരുന്നു മാത്രമല്ല പതിയെ ഇല്ലാതാകുന്നത് അവർ കണ്ടു.ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവൻ ആയി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *