അറബിയുടെ സമ്മാനം കണ്ട് ഞെട്ടിപ്പോയി

നാട്ടിലേക്കുള്ള യാത്രയ്ക്കിടയിലും അയാളുടെ ചെവിയിൽ മുഴങ്ങിക്കേട്ടത് ഭാര്യയുടെയും മക്കളുടെയും ആവലാതികൾ ആയിരുന്നു ഇങ്ങള് പെട്ടെന്ന് നിർത്തി പോന്നാൽ നമ്മൾ ഇനി എങ്ങനെ ജീവിക്കും സാമ്പത്തികമായി ഒട്ടും സുരക്ഷിതമല്ലാത്ത ഈ സമയം തന്നെ നിർത്തണം നാലഞ്ച് കൊല്ലം കൂടെ അവിടെ പിടിച്ചു നിന്നൂടെ നിങ്ങൾക്ക് എൻറെ സ്വന്തം ഭാര്യയുടെ വാക്കുകളിൽ നിറയുന്നത് അവളുടെ സ്വർഗം പോലുള്ള ജീവിതം നഷ്ടപ്പെടുമോ എന്നുള്ള ആശങ്ക ആയിരിക്കുമോ?.

അല്ലേ നല്ല രീതിയിൽ നാട്ടിൽ ബിസിനസ് ചെയ്യുന്ന ഒരു മകനും ഡോക്ടറായി പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യുന്ന മകളും ഉള്ളപ്പോൾ എന്നെത്തന്നെ ആശ്രയിച്ച് ജീവിക്കേണ്ട ആവശ്യം അതിനെല്ലാം മക്കൾ ചെയ്യുന്നതിനെല്ലാം കണക്കുണ്ടാകും അങ്ങനെ ഒരു ഉത്തരമാണ് എൻറെ മുന്നിൽ തെളിഞ്ഞുവന്നത് അങ്ങനെ പലപലധികൾ ഈ രണ്ടു മൂന്നു ദിവസത്തേക്ക് ഇടയിൽ കേട്ടിരുന്നുവെങ്കിലും പ്രവാസജീവിതം എന്നു എന്നെ മരവിപ്പിച്ചു കളഞ്ഞിരുന്നു എൻറെ മനസ്സ് ഇനിയെല്ലാം അവസാനിപ്പിക്കാം.

   

എന്ന് തീരുമാനമെടുത്ത സ്ഥിതിക്ക് അതൊന്നും കേട്ട ഭാവം പോലും ബാധിച്ചിരുന്നില്ല. ഒരൊറ്റ തീരുമാനമായിരുന്നു പക്ഷേ അത് എൻ്റെ അല്ലായിരുന്നു എന്ന് മാത്രം എൻറെ അറബിയുടെ തീരുമാനമായിരുന്നു.ഞാൻഗഫൂർ നാട്ടിൽ മലപ്പുറം കൊണ്ടോട്ടിക്ക് അടുത്താണ് താമസം ഭാര്യയും രണ്ടു പിള്ളേരും നേരത്തെ പറഞ്ഞില്ലേ അവർ തന്നെ കുറച്ചുനേരത്തെ വിവാഹം കഴിഞ്ഞിരുന്നു നേരത്തെ എന്ന് പറഞ്ഞാൽ അറിയില്ല 18 വയസ്സായോ എന്നൊന്നും ഓർമ്മയില്ല.

അല്ലാട്ടോ എനിക്ക് 18 വയസ്സ് എടുത്തോളൂ പാസ്പോർട്ടിൽ രണ്ടുമൂന്നു കൊല്ലത്തെ വ്യത്യാസമുള്ളതുകൊണ്ട് തന്നെ പതിനെട്ടാം വയസ്സിൽ തന്നെ കടലും കടന്ന് ഒരു അറബിയുടെ വീട്ടിൽ 28 കൊല്ലം സൗദിയിൽ തന്നെ അറിയപ്പെടുന്ന വജ്ര വ്യാപാരിയായിരുന്നു അയാൾ. മൂന്നാല് ഭാര്യമാരും 10 15 മക്കളും അയാൾക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു അയാളുടെ ആദ്യ ഭാര്യയുടെ വീട്ടിൽ ആയിരുന്നു എനിക്ക് ജോലി. ആഴ്ചയിൽ നാലുദിവസവും ഈ വീട്ടിൽ തന്നെ ആയിരിക്കും മറ്റുള്ള ഭാര്യമാർക്ക് ബാക്കിയുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ ഓരോ ദിവസം മാത്രം. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *