തൻറെ അമ്മയെ വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം തിരിച്ചറിഞ്ഞ് ഡോക്ടർ

തൻറെ ഹോസ്പിറ്റലിൽ ഒരുപാട് എന്നുണ്ടെങ്കിൽ ബ്രെസ്റ്റ് ക്യാൻസർ ആയി വന്ന ആ ഉമ്മയെയും എങ്ങനെയെങ്കിലും രക്ഷിക്കണം എന്ന് മനസ്സായിരുന്നു എനിക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നത്. അതിനുള്ള കാരണം എന്താണെന്ന് എനിക്ക് അറിയില്ലായിരുന്നു അവൾക്ക് ആകെ ഒരു മകൻ മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ അവൾ അവളുടെ കാര്യം പറഞ്ഞാൽ മകൾ പൊട്ടിക്കരയുകയായിരുന്നു പക്ഷേ അമ്മയ്ക്ക് ഒരു മാറ്റവുമില്ല എങ്ങനെയെങ്കിലും മാറ്റണമെന്ന് ഒരു രീതിയായിരുന്നു മകൾക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നത്. മക്കളുടെ ഭർത്താവിനോട് കാര്യം പറയുകയും വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കണം എന്ന് പറഞ്ഞ് അവരെ വീട്ടിലേക്ക് തിരിച്ചയക്കുകയും ചെയ്തു.

വീട്ടിലേക്ക് വന്നശേഷം ഹോസ്പിറ്റലിൽ റിപ്പോർട്ടുകൾ എല്ലാം തന്നെ ലാപ്ടോപ്പിൽ കയറ്റുകയായിരുന്നു അതിനിടയിലാണ് അമ്മ എന്നെ വിളിച്ചു കൊണ്ടിരുന്നത് ഭക്ഷണം കഴിക്കാനായി ഞാൻ പോയില്ല എങ്കിൽ കൊച്ചു കുട്ടികളെപ്പോലെ അമ്മ ഇനിയും വഴിയും എടുത്ത് തല്ലാൻ വന്നിരുന്നു ആ സമയത്താണ് അറിയാതെ എന്റെ റിപ്പോർട്ട് എല്ലാം താഴെ വീഴുകയും അതെല്ലാം അടക്കിപ്പിടിക്കുന്നതിനിടയിൽ അമ്മ ആ ഉമ്മയുടെ റിപ്പോർട്ട് അവയുടെ ഫോട്ടോയും നോക്കി കരയുന്നത്.

   

അപ്പോഴാണ് അമ്മ ആ ഉമ്മ നിനക്ക് ആരാണെന്ന് അറിയുമോ? അത് നിന്റെ അമ്മയാണ് എന്ന് പറഞ്ഞത് അപ്പോഴാണ് ഡോക്ടർ തന്റെ പഴയകാലങ്ങളെല്ലാം തന്നെ ഓർത്തു തുടങ്ങിയത്. ബാങ്കു മാനേജർ ആയ ചന്ദ്രശേഖരനും ഗർഭിണിയായ ഭാര്യ സുശീലയും ആയിഷാബിവിയുടെ അയൽപക്കത്തെ പുതിയ താമസക്കാരായി വന്നത് ബാങ്കിലെ തൂപ്പുകാരിയുടെ മകളെ പ്രേമിച്ച് വിവാഹം കഴിച്ചതിനാൽ വീട്ടുകാർ പടിയടച്ച് പിണ്ഡം വെച്ചതിനാൽ ചന്ദ്രശേഖരം സുശീലം ഇങ്ങനെ അഭയാർത്ഥികളെ പോലെ വാടകവീടുകൾ തോറും കയറിയിറങ്ങാൻ തുടങ്ങിയത്. മകനുണ്ടെന്ന് പോലും ഓർക്കാതെ മണ്ണെണ്ണ ഒഴിച്ച് ആത്മഹത്യ ചെയ്യാൻ ശ്രമിച്ചു അയൽവാസിയായ കുഞ്ഞ് ഓടിവന്നു സുശീലയെ തീയിൽ നിന്നും രക്ഷിച്ചെങ്കിലും പാതി വെന്ത മുലകളിൽ ഒന്ന് നഷ്ടമായിരുന്നു.

മുലപ്പാൽ കരഞ്ഞു തളർന്ന അവരുടെ മകനെ അയാൾ വാരിയെടുത്ത് പ്രസവിച്ചു കിടക്കുന്നത് ബീവിയുടെ അടുത്ത് കൊണ്ടുവച്ചു അവൻ വയറു നിറയുവോളം മുലപ്പാൽ നുകരുന്നത് അയാൾ നോക്കി നിന്നു കുഞ്ഞിക്കഥ ഇടപെട്ട് സുശീല തുണിക്കടയിൽ ജോലി തരപ്പെടുത്തി കൊടുത്തു കുട്ടികളുടെ ഉമ്മയായി മൂന്നു വയസ്സുവരെ കണ്ണൻ എന്ന് വിളിപ്പേരുള്ള അവൻ ആരുടെ മുലപ്പാൽ നുകർന്നു കണ്ണൻറെ താജിയും കണ്ണനും തിരുമേനിയും ഒരു മനസ്സുമുള്ള രണ്ട് കുസൃതികൾ ദേഷ്യം എല്ലാം മറന്ന് ചന്ദ്രശേഖരന്റെ അനിയൻ വന്നു സുശീലയെ മകനെയും കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുമ്പോൾ തന്നെ കളിക്കൂട്ടുകാരനെ നഷ്ടപ്പെട്ട് പോയ ആ മൂന്നു വയസ്സുകാരി കണ്ണൻറെ താജി ആർത്തവച്ച് കരയുന്നുണ്ടായിരുന്നു.ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *