അമ്മാവൻറെ മകളുടെ അടുത്തേക്ക് പോകുന്ന ആളെ കണ്ടു ഞെട്ടി

നിശബ്ദതയെ കീറിമുറിച്ച് ഒരു നിലവിളി അന്തരീക്ഷത്തിലൂടെ ഒഴുകിവന്നു ഉറക്കം ഞെട്ടി കട്ടിലിൽ എണീറ്റ് ഇരിക്കുമ്പോൾ തൊട്ടാപ്പുറത്ത് മുറിയിൽ നിന്നും അമ്മയുടെ ശാപവാക്കുകൾ കേൾക്കാമായിരുന്നു. ഇവിടെ ഒരു പെങ്കൊച്ചുള്ളതിനെ കെട്ടിക്കാറായി ഈ ഭ്രാന്തി കാരണം അതിൻറെ കാര്യം എന്താവും ഭഗവാനെ? നീയൊന്നും മിണ്ടാതിരിക്കൂ ചിന്നു തൊട്ടടുത്ത മുറിയിലുണ്ട് അവൾ കേൾക്കും അച്ഛൻ പറഞ്ഞത് കേട്ടിട്ട് ആണോ എന്ന് അറിയില്ല പിന്നെ ശബ്ദമൊന്നും കേട്ടില്ല കുറെ നേരം കൂടി ആ നിലവിളി കേട്ടു. പിന്നെ പതുക്കെ അതില്ലാതായി പാവം വിശന്നിട്ടാവും അമ്മ വല്ലപ്പോഴും എന്തെങ്കിലും കൊടുത്താൽ അമ്മയുടെ അമ്മാവൻറെ മകളാണ് പഠിക്കുന്ന കാലത്ത് ഒരുപാട് സമ്മാനങ്ങൾ ഒക്കെ വാങ്ങിയ ആളാണെന്ന് പറഞ്ഞു കേട്ടിട്ടുണ്ട്.

ഇപ്പോഴുമുണ്ട് ആ വീട് നിറയെ പുസ്തകങ്ങൾ. ചിറ്റ എഴുതിയ കവിത യൊക്കെ അതിരുണ്ടെന്ന് അച്ഛൻ പറഞ്ഞു കേട്ടിട്ടുണ്ട് പക്ഷേ ഞാൻ കാണുന്ന കാലം തൊട്ടേ ഇങ്ങനെയാണ് മകളുടെ അവസ്ഥ കണ്ട് നെഞ്ചുപൊട്ടിയാണ് ചിറ്റയുടെ അച്ഛൻ മരിച്ചത് എന്നാണ് കേട്ടിട്ടുള്ളത് അതിനുശേഷം തറവാട്ടിലാണ് അച്ചാച്ചനും അച്ഛമ്മയും ഉള്ള സമയത്ത് അവർ ചിറ്റയുടെ കൂടെയായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞകൊല്ലം അച്ഛമ്മ കൂടെ മരിച്ചതോടെ പിന്നെ ആരും അങ്ങോട്ട് പോകാറില്ല അമ്മ വല്ലപ്പോഴും പോയി കുറച്ചു ചോറ് വെച്ചിട്ട് വരും വേറെ ആരും അങ്ങോട്ട് പോകാറില്ല ഉച്ചയൂണ് കഴിഞ്ഞ് അകത്തിരുന്ന് പഠിക്കുന്ന സമയത്താണ്.

   

അമ്മ ചോറും കൊണ്ടുപോകുന്നത് കണ്ടത് ചോറ് വെച്ച് അമ്മ പെട്ടെന്ന് തന്നെ തിരിച്ചുവന്ന് ഉറങ്ങാൻ കിടന്നു. ഇനി വെയിലാറിയിട്ട് എഴുന്നേൽക്കൂ പതുക്കെ അവിടെ പോയി ഓടാൻ വാതിൽ തുറന്നു നോക്കി അവിടെ കാല് നീട്ടിയിരുന്നു ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നു ഒരു സാരി വെറുതെ ഇട്ടിട്ടുണ്ട് എന്നല്ലാതെ വേറൊന്നും ആ ദേഹത്തില്ല. കാലിൽ നീണ്ട കിടക്കുന്ന ചങ്ങര കട്ടിലിന്റെ തലക്കെട്ട് ഇരിക്കുന്നു ചുറ്റും ഭക്ഷണത്തിന് അവശിഷ്ടങ്ങൾ ചിതറിക്കിടക്കുന്നു അറപ്പ് തോന്നിയപ്പോൾ അവിടെ നിന്നിറങ്ങി നടന്നു. വീടിനകത്ത് മുഴുവൻ ഒന്ന് കണ്ണോടിച്ചു നിറയെ പുസ്തകങ്ങൾ ഇരിക്കുന്നു. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *