ഡോക്ടർ ഒരു അച്ഛനോട് ഫീസ് ആയി ചോദിച്ചത്

എനിക്ക് കറുമ്പിയെ വേണ്ട പെണ്ണുകാണാൻ എത്തിയ ചെറുക്കൻ പറയുന്നത് കേട്ട് ഹൃദയത്തിൽ കത്തി കുത്തി ഇറക്കിയ പോലെ തോന്നി അവൾക്ക് കറുപ്പാണെന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ ഇത്ര പ്രതീക്ഷിച്ചില്ല ഇതിപ്പോ കാക്കക്കറുമ്പി ആണല്ലോ അവരുടെ കൂടെ എത്തിയ ഒരു വയസ്സായ ആൾ കൂടി പറഞ്ഞതോടെ കാതുകൾ കൊട്ടിയടക്കപ്പെട്ട പോലെ തോന്നി അവൾക്ക് പിന്നീട് അവിടെ അവൾ കേട്ടിരുന്നില്ല പുറത്തേക്ക് പെയ്യാൻ വെമ്പിനിൽക്കുന്ന കണ്ണുനീരിനെ അടക്കി നിർത്തി തന്നെ നോക്കി പരിഹസിച്ചിരിക്കുന്നവരെ ഒന്ന് നോക്കിയിട്ട് അവൾ അകത്തേക്ക് നടന്നു. അവൾ നേരെ പോയത് അടുക്കളയിലേക്ക് ആയിരുന്നു അല്പസമയം കഴിഞ്ഞ് അവിടേക്ക് എത്തിയ അമ്മയിൽ നിന്നും അറിഞ്ഞു തന്നെ കാണാൻ വന്ന പയ്യനെ അനിയത്തിക്ക് പറഞ്ഞു ഉറപ്പിച്ചു എന്ന്.

എത്ര നിറമുള്ളവരൊന്നും എനിക്ക് ചേരില്ല ചെറുക്കൻ ചിത്രയ്ക്ക് നന്നായി ചേരും അവൾക്ക് ആകുമ്പോൾ അയാളെ പോലെ നിറം ഉണ്ടല്ലോ തന്നെ സങ്കടത്തിലും നോക്കി നിൽക്കുന്ന അമ്മയ്ക്ക് ഒരു പുഞ്ചിരി കൊടുത്തുകൊണ്ട് ഉള്ളിൽ ഉറഞ്ഞു കൂടിയ സങ്കടങ്ങൾ അമ്മയെ കൂടി പോലും അമ്മയെ അറിയിക്കാതെ അവൾ പറഞ്ഞു അവളുടെ സങ്കടം മനസ്സിലാക്കിയ പോലെ ചേർത്തുനിർത്തി അവളുടെ മുടിയുടെ തഴുകിക്കൊണ്ടിരുന്നു. ഇനിയും അമ്മയുടെ കൂടെ നിന്നാൽ കരഞ്ഞു പോകും എന്ന് തോന്നിയത് കൊണ്ട് അമ്മ പെട്ടെന്ന് അടർന്നു മാറി അവൾ മുറിയിലേക്ക് നടന്നു മുറിയിൽ കയറി വാതിൽ കൊട്ടിയടച്ച് ഇത്രേം നേരം അടക്കി നിർത്തി അവളുടെ സങ്കടങ്ങൾ ആയിരുന്നു ആ കരച്ചിലൂടെ ഒലിച്ച് ഇറങ്ങിയത്.

   

ഓർമ്മവച്ച നാൾ മുതൽ കേൾക്കാൻ തുടങ്ങിയപ്പോഴാണ് കറുമ്പി ശരിയാ കറുത്തവൻ തന്നെയാണ് റൂമിലെ കണ്ണാടിക്ക് അടുത്തേക്ക് നടന്നുകൊണ്ട് അതിലെ തന്റെ പ്രതിബിംബത്തിലേക്ക് നോക്കി ഇരുന്നു. അവൾ അച്ഛനെപ്പോലെ എന്നാൽ അതിലൊന്നും പെടാതെ നിൽക്കുന്നത് താനുമാണെന്ന് അവൾ ഓർത്തു നിറത്തിന്റെ പേരിൽ അനുഭവിക്കേണ്ടിവന്ന ഒറ്റപ്പെടലുകളുടെയും കളിയാക്കളുടെയും ഒരു നിമിഷം അവളുടെ മനസ്സിലേക്ക് കടന്നുവന്നു എന്നാൽ അവയെല്ലാം മനസ്സിൽ സ്ഥാനം പിടിക്കുന്നതിനു മുൻപ് അതിനേക്കാൾ ശക്തിയിൽ മറ്റൊരു മുഖം അവിടെ സ്ഥാനം വിളിച്ചു അവളുടെ അമ്മയുടെ മുഖം. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *