നല്ലതുപോലെ പഠിച്ചിരുന്ന പെൺകുട്ടിയെ പിന്നീട് കണ്ടത് ഒരു വീട്ടു ജോലിക്കാരിയായത്

രാവിലെ തൊട്ട് ഒരുപാട് അലഞ്ഞ് തിരിഞ്ഞു നടന്നതിനുശേഷം വീട്ടിലേക്ക് പോകാനായി ബസ്റ്റോപ്പിൽ ബസ് എപ്പോഴാണ് നോട്ടീസ് കണ്ടത് വീട്ടിൽ ജോലിക്ക് ആളെ ആവശ്യമുണ്ട് എന്ന്. ഇത്രയൊക്കെ പഠിച്ചിട്ടും ഒരു ജോലിയും കിട്ടാതെ ഒരുപാട് അലഞ്ഞു നടക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട് അവസാനം വീട്ടിൽ ജോലി എങ്കിൽ അത് വീട്ടുകാരോട് ആരോടും പറയാതെ സ്വയം ആ ജോലിക്ക് പോകാനായി തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്തു അവരെ വിളിച്ചു സ്ഥലം എവിടെയാണെന്ന് ചോദിക്കുകയും ചെയ്തു അപ്പോൾ ഒരു പകർച്ച ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിലും അത് കാര്യമായി എടുത്തില്ല. അതിൻറെ അടുത്ത ദിവസം തന്നെ വീട്ടുകാരുടെ ആരോടും തന്നെ പറയാതെ വീട്ടിലേക്ക് കയറിച്ചെന്ന്.

അപ്പോൾ അവൾക്ക് എന്ത് ചെയ്യണം എന്ന് അറിയാതെ ഞാൻ ഇന്നലെ വിളിച്ചിരുന്നത് എന്ന് പറയുകയും അവൾ അവിടെ അകത്തേക്ക് ക്ഷണിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇരിക്കാൻ പറഞ്ഞപ്പോൾ സെറ്റിയുടെ ചേർന്നിരുന്നു വല്ലാത്തൊരു ഭാരം മനസ്സിനുള്ളിൽ ചിറകടിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. തല അറിയാതെ കുനിഞ്ഞുപോകുന്നു എനിക്ക് തനിയെ ശരിയാവുന്ന ജോലി പക്ഷേ രണ്ടാഴ്ച മുൻപ് എനിക്കൊരു ചെറിയ ഒരു സർജറി വേണ്ടി വന്നു താല്പര്യമുണ്ടെങ്കിൽ നാളെ മുതൽ ജോലിക്ക് വരാം 7 മണിയാകുമ്പോൾ വരണം വൈകുന്നേരം ജോലി തീരുമ്പോൾ പോവാം. നാളെ രാവിലെ വരാമെന്ന് പറഞ്ഞ് പതുക്കെ എഴുന്നേറ്റു നടന്നു ഗേറ്റ് കിടന്നപ്പോഴാണ് ശ്വാസം നേരെ വീണത്.

   

അങ്ങനെ ആ കടമ്പ കടന്നിരിക്കുന്നു ഒരു അച്ചാർ കമ്പനിയിൽ ജോലി കിട്ടി എന്നാണ് എല്ലാവരോടും പറഞ്ഞത് അതും എല്ലാത്തിന്റെയും മാത്രം അടുത്തദിവസം രാവിലെ 7 മണിക്ക് തന്നെ ജോലികൾ അവരുടെ വീടിൻറെ പിൻഭാഗത്ത് മുൻവശത്തുകൂടി കയറിപ്പോരെ കേട്ടോ ഇവിടെ ഒരു വേലക്കാരിയായിട്ടൊന്നും എനിക്കൊരു സഹായം നമുക്ക് ഏകദേശം ഒരേ അഭിപ്രായമാണ് എന്ന് തോന്നുന്നു ഒന്നില്ലെങ്കിൽ പേര് വിളിക്കാം അല്ലെങ്കിൽ ചേച്ചി വിളിക്കാം. അവർ ചിരിയോടെ പറഞ്ഞപ്പോൾ പകുതി ആശ്വാസമായി അടുക്കളയിലേക്ക് കടന്നപ്പോൾ ഇതിന്റെ വീടാണ് എൻറെ അടുക്കളയാണ് മനസ്സിന് പറഞ്ഞ പഠിപ്പിച്ചു നല്ല വൃത്തിയുള്ള അടുക്കള സ്വന്തം തുടങ്ങി വൈകുന്നേരം അവർ 500 രൂപ കൈയിൽ തന്നു. ആദ്യമായി ജോലി ചെയ്തതിന്റെ പ്രതിഫലം കണ്ണുകൾ നിറഞ്ഞു വന്ന തേങ്ങ നടന്നു പലഹാരവും കുറച്ച് പച്ചക്കറിയും കൂടെ ഒരു അച്ചാർ കുപ്പി കൂടി വാങ്ങാൻ മറന്നില്ല. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവൻ ആയി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *