ഏട്ടന് അനിയനെ ഒരുപാട് പഠിപ്പിച്ചു ശേഷം അനിയൻ സ്വത്ത് വീതം ചോദിച്ചു

ഇനി ചെറുക്കന്റെ മാതാപിതാക്കൾ വന്ന് അനുഗ്രഹിക്കുകയും ആശിർവദിക്കുകയും ചെയ്തോട്ടെ അവരാരും ഇപ്പോൾ ജീവിച്ചിരിപ്പില്ല ഇത് ഞങ്ങളുടെ ഏട്ടന് അനിയനും ഭാര്യയും മതിയോ ശ്രീഖല നാണത്തോട് ചോദിച്ചു ബന്ധുക്കൾ ആരായാലും മതിയെന്ന് ആ വിവാഹം നിയന്ത്രിക്കുന്ന പരി കർമ്മി പറഞ്ഞു. ജഗദീഷ് 45 വയസ്സിൽ അവരുടെ പഴയ തറവാട്ടുമുറ്റത്ത് നിർമ്മിച്ച പുത്തൻ വീട്ടിൽ വച്ച് വിവാഹിതരാകുന്നു സ്കൂൾ ടീച്ചർ രമണി. തിരക്കൊക്കെ കഴിഞ്ഞ് ബന്ധുക്കൾ ഒക്കെ പോയി ഹരിക്കുട്ടന്റെ ഭാര്യ ഒരു ഗ്ലാസ്സ് നിറയെ പാലും കൊടുത്തു ചേട്ടത്തിയെ ചേട്ടൻറെ മണിയറയിലേക്ക് തള്ളി വിട്ടു. പാലും ഗ്ലാസ് കൊണ്ട് റൂമിനകത്ത് കയറിവന്ന രമണി ടീച്ചറെ കണ്ടപ്പോൾ ജഗദീഷ് അറിയാതെ എണീറ്റുപോയിരുന്നോ ടീച്ചറെ കാണുമ്പോൾ കുട്ടികൾ എഴുന്നേൽക്കുന്നത് പോലെ തന്നെ കാണുമ്പോൾ.

ഭർത്താവ് എഴുന്നേറ്റതുകൊണ്ട് ടീച്ചർക്ക് വല്ലാത്ത നാണം. രമണി ടീച്ചർ കഥകടച്ച് കുറ്റിയിട്ടു ജഗദീഷന് സമീപം ജീവിതത്തിൽ ഒരിക്കലും ഇനിയൊരു വിവാഹം ഉണ്ട് എന്ന് കരുതിയിരുന്നില്ല നാണം കുടുങ്ങിയ താഴെ നോക്കിയിരിക്കുന്ന രമണിയെ ചേർത്തുപിടിച്ച് ജഗദീഷ് പറഞ്ഞു. എനിക്കും എന്നെക്കുറിച്ച് അങ്ങനെ തോന്നി ഇപ്പോഴും വിശ്വസിക്കാൻ ആവണില്ല പഴയതും പുതിയതുമായ ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ അവർ സംസാരിച്ചു ഒടുവിൽ ആദ്യ രാത്രിയുടെ അനർഘനിമിഷങ്ങൾ ഒക്കെ ആസ്വദിച്ച് അങ്ങനെ ഉറക്കത്തിലേക്ക് പോയി ജഗദീഷിന് ഉറങ്ങാൻ പറ്റിയില്ല ഒരുപാട് സന്തോഷമായിരിക്കുന്നു അയാൾക്ക് ആ സമയത്തും അയാൾ തന്നെ കഴിഞ്ഞകാല സംഭവങ്ങൾ ഓരോന്നോർത്തുകൊണ്ടിരുന്നു തന്റെ വിവാഹം അൽപ്പം വൈകിപ്പോയിരുന്നു താൻ അല്ലാതെ വേറെ ആരും ഇല്ലാത്ത അനിയനെ നോക്കി അവന്റെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളിൽ മുഴുകി കാലം പോയത് അറിഞ്ഞില്ല.

ജഗദീഷ് കഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടാണ് അച്ഛനും അമ്മയും നഷ്ടപ്പെട്ടതിനു ശേഷം തന്റെ അനിയൻ ഹരികുട്ടനെ എൻജിനീയറിങ് പഠിപ്പിച്ചത് പാടത്തും പറമ്പിലും ജോലിയിൽ മുഴുകിയപ്പോൾ അദ്ദേഹത്തിന് നഷ്ടമായത് ഒരു കുടുംബജീവിതമാണ് വിവാഹം കഴിക്കാൻ സ്വന്തമായി മെനക്കെട്ടില്ല ബന്ധുക്കൾ ആരും അതിനെക്കുറിച്ച് സൂചിപ്പിക്കുകയോ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്തില്ല അങ്ങനെ ഒരു അവിവാഹിതനായി തന്നെ ഇപ്പോൾ തുടരുന്നു എൻജിനീയറിങ് പാസായപ്പോൾ നാട്ടിലെ പ്രഗൽഭ സിവിൽ കാൻസൽട്ടൻസി എൻജിനീയറിങ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമായി ജോലി നോക്കി തുടങ്ങി. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *