60 വയസ്സുള്ള മകനെ 85 വയസ്സുള്ള ഉമ്മ കാണാൻ പോയ ശേഷം സംഭവിച്ചത്

ഞങ്ങൾ ആദ്യം താമസിച്ചിരുന്ന വീടിനടുത്ത് ഒരു അയൽവാസി ഉണ്ടായിരുന്നു ഞങ്ങൾ ഒരു വീട് പോലെ കഴിഞ്ഞിരുന്ന സാമർത്ഥ്യം ഉള്ള ഉമ്മയാണ് അവർക്ക് ഏഴുമകൾ ആറു ഒരു പെണ്ണും. മക്കൾക്ക് വലുതായി എല്ലാവരുടെയും കല്യാണമൊക്കെ കഴിഞ്ഞ് ഓരോരുത്തരെയും സെറ്റിൽ ആയി അതിൽ ഒരു മകൻറെ കുട്ടിയെ ഈ ഉമ്മയാണ് വളർത്തിയെ ഈ കുട്ടി ജനിച്ച് ആറോ ഏഴോ മാസം ആയപ്പോൾ ഇതിൻറെ മാതാവ് വീണ്ടും ഗർഭിണിയായി മൂത്തകുട്ടിയെ നോക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടായ കാരണം ഈ വലിയമ്മയാണ് നോക്കിയത് പിന്നെ വളർന്നശേഷം ഈ കുട്ടി സ്വന്തം ഉമ്മാന്റെ അടുത്ത് പോയില്ല. ഇവിടെ നിന്ന് തന്നെ വളർന്നു ഞാനും അവളും ഏതാണ്ട് സമപ്രായക്കാർ ആയിരുന്നു എന്റെ കളിക്കൂട്ടുകാരിയാണ്. എന്നുമായെന്നാണ് വിളിച്ചിരുന്നത് ഞാനും അങ്ങനെ വിളിക്കാം ആർക്കും അസൂയ തോന്നുന്ന രീതിയിൽ ഒന്നിനും ഒരു കുറവും വെക്കാതെയാണ് ആ കൊച്ചുമോളെ വളർത്തിയത് കാലങ്ങൾ കടന്നു.

അവരുടെ മക്കളും പേരക്കുട്ടികൾ വരെ എല്ലാവരും നല്ല നിലയിൽ എത്തി ഈ ഉമ്മ മകളുടെ കൂടെയായിരുന്നു താമസം ആൺമക്കൾ ഉമ്മയെ അവരുടെ വീട്ടിൽ കൊണ്ടുപോയി താമസിക്കാൻ ഒന്നും തയ്യാറായില്ല. കഴിഞ്ഞദിവസം വന്നപ്പോൾ അവരെ കാണാൻ പോയി വളരെ ദയനീയമായിരുന്നു അവരുടെ അവസ്ഥ ഇത്താനോട് മക്കളൊന്നും വന്ന് നോക്കി നിന്നുള്ള സങ്കടം ഒക്കെ പറഞ്ഞു കരഞ്ഞു എല്ലാ മക്കളും മാസമാസം പൈസ അയച്ചു കൊടുക്കുന്നുണ്ട് പക്ഷേ ആർക്കും വന്നു നോക്കാൻ സമയമില്ല. ഈ വയസ് അവർക്കെന്തിനാ ഈ പൈസ അവർക്ക് വേണ്ടത് സ്നേഹ പരിചരണമാണ് ഈ കാര്യങ്ങളൊക്കെ പറഞ്ഞപ്പോൾ എനിക്കും അവരെ പോയി ഒന്ന് കാണണമെന്ന് തോന്നി പിറ്റേന്ന് തന്നെ എന്റെ ജോലിയൊക്കെ മാറ്റിവെച്ച് ഞാൻ അവരെ കാണാൻ പോയി. അവരെ കണ്ടതും എനിക്ക് തന്നെ വല്ലാതെയായി വെറും എല്ലും തോലുമായി ആകെ ക്ഷീണിച്ചു കട്ടിലിൽ ചുരുണ്ടുകൂടി കിടക്കുകയാണ്.ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *