അമ്മയുടെ കണ്ണ് നിറഞ്ഞു പോയി മകൻ മരുമകളോട് പറയുന്നത് കേട്ട്

രാവിലെ പുറത്തേക്കിറങ്ങുമ്പോൾ അമ്മ പറയുന്നുണ്ടായിരുന്നു മോനെ അമ്മയ്ക്കുള്ള മരുന്ന് മറക്കേണ്ടന്ന് ഒന്ന് മൂളുക മാത്രം ചെയ്തു തല ആട്ടി ഗേറ്റ് കടന്ന് പുറത്തേക്ക് നടക്കുമ്പോൾ ആ അമ്മയുടെ മുഖം വാടിയിരുന്നു എന്തെങ്കിലും ആവശ്യങ്ങൾ പറയാൻ അവൻ മാത്രമേയുള്ളൂ പക്ഷേ അവൻ ഭാവത്തിൽ ഒക്കെ ഇപ്പോൾ ഒരുപാട് മാറ്റം താല്പര്യമില്ലാത്തത് പോലെ മടുത്തു ഉണ്ടാകും എത്ര എന്ന് വച്ച് ഇത്രയും കാശ് ചിലവാക്കി ഇങ്ങനെ ഉറപ്പില്ലാത്ത ജീവനുവേണ്ടി അമ്മ പതിയെ അകത്തേക്ക് നടന്നു ക്ഷീണത്തോടെ ബെഡിലേക്ക് ഇരിക്കുമ്പോൾ പ്ലേറ്റിൽ കഞ്ഞിയും ആയി മരുമകൾ റൂമിലേക്ക് വരുന്നുണ്ടായിരുന്നു അമ്മ കഞ്ഞി കുടിച്ച് അതും പറഞ്ഞ് പുഞ്ചിരിയോടെ കഞ്ഞി നീട്ടുമ്പോൾ അതിലേക്ക് നോക്കി അൽപ്പനേരം ഇരുന്നു ഇതിൽ ഒരു ഇത്തിരി വിഷം ചേർത്താൽ തീരാവുന്നതേയുള്ളൂ.

എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങളും ആർക്കും കൂടുതൽ ബാധ്യത ആകാതെ അങ്ങ് പോയാൽ അത്രയും നല്ലതല്ലേ എന്ന് ചിന്തിച്ചിരിക്കുമ്പോൾ മരുമോൾ പിന്നെയും പറയൂന്നുണ്ടായിരുന്നു ചൂടാർന്നതിനുമുൻപ് അമ്മ കഞ്ഞി കുടിക്കു വന്ന് കേരിയവൾ ആണെങ്കിലും സ്നേഹം ഉണ്ട് പക്ഷേ മകൻറെ പെരുമാറ്റം കാണുമ്പോൾ അമ്മ എന്താ ഇത്ര ആലോചിക്കുന്നത് മരുമോളുടെ ചോദ്യം കേട്ട മുഖം ഉയർത്തുമ്പോൾ കണ്ണുകളിൽ നനവ് പടർന്നിരുന്നു ഈ ജീവിതം മടുത്തു മോളെ ഇങ്ങനെ ആരെയും ബുദ്ധിമുട്ടിക്കാതെ അങ്ങോട്ട് എടുക്കണമെന്ന് ഒറ്റ പ്രാർത്ഥന മാത്രമേ ഉള്ളൂ ഇപ്പോൾ അത് പറയുമ്പോൾ അമ്മയുടെ മുഖത്ത് നിറഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന വിഷാദം അവൾക്ക് വായിച്ചെടുക്കാൻ കഴിയുന്നത് ആയിരുന്നു എൻറെ അമ്മയെ എങ്ങനെ ആവശ്യമില്ലാത്ത ഒന്നും ചിന്തിച്ചു കൂട്ടണ്ട ഇവിടെ ഇപ്പോ ആർക്കും അമ്മയെ കൊണ്ട് ഒരു ബുദ്ധിമുട്ടുമില്ല ആർക്കും നമ്മൾ ഒരു ഭാരവും വല്ല വാക്കുകള് അമ്മയുടെ ചുണ്ടുകളിൽ പുഞ്ചിരി പരത്തുന്നുട് ആയിരുന്നു.

ആ പുഞ്ചിരി വൈകീട്ട് മകൻ വരുമ്പോൾ അവൻറെ കയ്യിൽ പൊതി ഉണ്ടായിരുന്നു അത് അമ്മയ്ക്ക് നേരെ നീട്ടി വെറുതെ എങ്ങനെ കഴിച്ചാൽ പോരേ ഒന്ന് ഒതുങ്ങി കൂടി ഇരിക്ക കൂടി വേണം എന്നുപറഞ്ഞ അകത്ത് പോവുമ്പോൾ അമ്മയുടെ മനസ് വല്ലാതെ വിയർപ്പ് മുട്ടൽ ആയിരുന്നു മോനെ വാക്കുകളിൽ എന്തൊരു ഇഷ്ടകെട് ഇല്ലേ എന്നൊരു തോന്നൽ അല്ലെങ്കിൽ അമ്മയോട് ഒന്ന് ചിരിക്കു പോലുമില്ലാതെ ഇത്രയും ഗൗരവത്തോടെ അകത്തേക്ക് പോകുമോ പോകുമ്പോ പറഞ്ഞ വാക്കുകളിൽ ഒരു കുറ്റം പറച്ചിൽ പോലെ അല്ലെങ്കിലും വയസ്സായാൽ പിന്നെ അമ്മയ്ക്കും കുറ്റവും കുറവും മാത്രം ആയിരിക്കുമല്ലോ അമ്മ വല്ലാത്തൊരു വിമ്മിഷ്ടം മരുന്നുമായി അകത്തേക്ക് നടക്കുമ്പോൾ ഭാഗത്ത് മകൻറെ റൂമിൽ നിന്നും പെറുക്കൽ പുറത്തേക്ക് കേൾക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു സ്റ്റോറി മുഴുവനായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *