അമ്മയുടെ പരീക്ഷയുടെ മാർക്ക് കണ്ട് ഞെട്ടിപ്പോയി മകൾ

അമ്മയ്ക്കും ഇത്രയും മാർക്കോ അച്ഛൻറെ അലമാരി എൻറെ എസ്എസ്എൽസി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് തിരിയുന്നതിന്റെ ഇടയിലാണ് അമ്മയുടെയും പ്രി ഡിഗ്രീയുടെ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഞാൻ കണ്ടത്. ഭദ്രമായി ഡയറിയിൽ സൂക്ഷിച്ചു വച്ചിരിക്കുന്ന സർട്ടിഫിക്കറ്റുമായി നേരെ അമ്മയുടെ അടുത്ത് ചെന്നപ്പോൾ അമ്മ കറി വയ്ക്കുന്ന തിരക്കിലാണ് അമ്മേ അമ്മയ്ക്ക് പ്രീഡിഗ്രിക്ക് നല്ല മാർക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു അല്ലേ പഠിച്ചു എന്നറിയാമെങ്കിലും മാർക്കിനെ പറ്റി ഒന്നും ഞങ്ങളുടെ പറയാറില്ല ചോദിച്ചാലും ഒഴിഞ്ഞുമാറും അമ്മയ്ക്ക് നല്ല ജോലി കിട്ടുമായിരുന്നു അമ്മ എന്നെ നോക്കിക്കൊണ്ട് പറഞ്ഞു ഞാൻ നന്നായി പഠിക്കുമായിരുന്നു പത്താം ക്ലാസിൽ പഠിക്കുമ്പോൾ അടുത്ത് മാർക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു നല്ല മാർക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു ഡിഗ്രിക്ക് ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് ആയിരുന്നു പിന്നെ രണ്ടു വർഷം ടീച്ചർ ചെയ്തു അന്നത്തെ കാലത്ത് ജോലി കിട്ടാൻ ആ പഠിപ്പൊക്കെ കൂടുതലായിരുന്നു അമ്മ ഒരു നെടുവീർപ്പോടെ പറഞ്ഞു.

ജോലിക്കൊന്നും ശ്രമിച്ചില്ല ആ ശ്രമിച്ചിരുന്നു പക്ഷേ അതിനിടയിലായിരുന്നു കല്യാണം ഇപ്പോഴത്തെ പോലെയല്ല പണ്ട് കൂട്ടുകുടുംബമായിരുന്നു ജോലിക്ക് പോകുന്നത് അച്ഛൻറെ വീട്ടിലുള്ള കാരണവന്മാർക്ക് ഇഷ്ടമില്ലായിരുന്നു പെണ്ണ് ജോലിക്ക് പോയിട്ട് വീട് കഴിയേണ്ട ആവശ്യം ഞങ്ങൾക്കില്ല അവരുടെ നിലപാട് എന്നിട്ടും ഞാൻ ജോലിക്ക് പോയി അടുത്തുള്ള ഒരു ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂളിൽ ടീച്ചർ ആയിട്ട് പക്ഷേ വീട്ടിൽ പലയിടത്തായി ആസ്വാദങ്ങളും കുറ്റപ്പെടുത്തലുകളും ഉയർന്നു വന്നു മാനസികമായ തുടങ്ങിയപ്പോൾ ഞാൻ ആ ജോലി വേണ്ട എന്ന് വച്ചു. എനിക്കുവേണ്ടി സംസാരിക്കാനോ എന്നെ മനസ്സിലാക്കാനോ അന്ന് ആരും ഉണ്ടായില്ല സ്വന്തം വീട്ടുകാർ പോലും പിന്നെ നിൻറെ അച്ഛൻ സ്വന്തമായി വീട് വെച്ചു നമ്മൾ അങ്ങോട്ട് മാറിയപ്പോൾ എന്നോട് ജോലിക്ക് പോകാൻ നിന്റെ അച്ഛൻ തന്നെ ആവശ്യപ്പെട്ടു സ്കൂളിൽ ജോലിക്ക് പോകാൻ തുടങ്ങി പക്ഷേ അവിടെയും തോൽപ്പിച്ചു. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *