ഭർത്താവ് മരിച്ചതിനു ശേഷം ഒരു സ്ത്രീ വീട്ടിൽ വന്ന് കയറിയപ്പോൾ എല്ലാവരും അമ്പരന്നു

സർക്കാർ ജോലിയുള്ള വർഗീസ് ഭാര്യയും ഞങ്ങളുടെ വാടകവീട്ടിലേക്ക് താമസത്തിന് വരുമ്പോൾ എനിക്ക് 12 വയസ്സാണ് പ്രായം. ലക്ഷംവീട് മാതൃകയിൽ പണികഴിപ്പിച്ച നീളത്തിലുള്ള വീടായിരുന്നു അന്ന് ഞങ്ങളുടെ നടുഭാഗത്തുള്ള വീട് തറവാട് വീടും അവിടെ അമ്മുമ്മയും അപ്പയുടെ കുഞ്ഞു പെങ്ങളും ആയിരുന്നു താമസിച്ചിരുന്നത് വലതുഭാഗം വാടകയ്ക്ക് കൊടുക്കാനുള്ളത് ഇടതുഭാഗത്തുള്ള വീട് അപ്പയുടെ ആയിരുന്നു. രണ്ടു സൈഡിലും ചെറിയ സിമൻറ് തമ്മിലുള്ള ഒരു ചെറിയ ഉമ്മറം അത് കഴിഞ്ഞാൽ കുഞ്ഞ് നടപ്പുറം ഒരാൾക്ക് നിന്ന് തിരിയാൻ മാത്രം സൗകര്യമുള്ള അടുക്കള ഒരു മുറിയായി മാറ്റിയെടുത്ത് അതിനോട് ചേർന്ന് പിന്നാമ്പുറത്തേക്ക് നീട്ടിയെടുത്ത അടുക്കള. ഇതായിരുന്നു ഞങ്ങളുടെ വീട് വാടക കൊടുക്കുന്ന വീടും ഞങ്ങൾ താമസിക്കുന്ന വീടും തമ്മിലുള്ള ഏകവ്യത്യാസം പുതിയതായി അടുക്കളയുണ്ടെന്നതാണ് അവർ വാടക കൊടുക്കുന്നതും ഞങ്ങൾ കൊടുക്കാതെയും. അതുകൊണ്ട് ഉമ്മറപ്പടിയിൽ നിന്ന് നോക്കിയാൽ അടുക്കളയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നത് വരെ ഈ രണ്ടു വീടുകളിലും കാണാം.

ആകെ 10 അടി വീതിയുള്ള മുറ്റത്തിന് ചേർന്ന് റോൾ ആയതുകൊണ്ട് പൊടിപടലങ്ങൾ അത്രയും ഞങ്ങളുടെ കുഞ്ഞു വീട്ടിൽ ഭദ്രമായിരുന്നു. ഇതുകൊണ്ടൊക്കെത്തന്നെ സർക്കാർ ജോലിയും നല്ല ശമ്പളമുള്ള ആൾ എന്തിനായിരിക്കും താമസിക്കാൻ കോട്ടേഴ്സ് കിട്ടുമായിരുന്നു അത് വേണ്ടെന്ന് വെച്ച് ഈ ചെറിയ സൗകര്യത്തിൽ വന്ന അയൽപക്കത്തെ സ്ത്രീകളുടെ അടുക്കം ചോദിച്ചു. ഗോതമ്പ് നിറവും തനിച്ച ശരീരപ്രകൃതിയും ഉയരവുമുള്ള സുന്ദരിമായ സിസിലി ചേച്ചിയുമായി പൊക്കം കുറഞ്ഞ ഇരുണ്ട നിറവും മെലിഞ്ഞ ശരീര പ്രകൃതിയും എന്തിനും ഏതിനും നടക്കുന്ന വർഗീസിനെ നേരെ വിപരീതമായിരുന്നു. പുഞ്ചിരിയുടെ തിളക്കം നിഴലിൽ നിറച്ച് ശാന്തമായ മുഖത്തോടെ ചേച്ചിയെ എപ്പോഴും കാണാറുള്ളൂ അവർ തമ്മിലുള്ള ആചാര വ്യത്യാസങ്ങൾ അവരെക്കാൾ കൂടുതൽ അലട്ടിയത് മറ്റുള്ളവരെ ആയിരുന്നു.ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *