അമ്മയുടെ വാക്ക് കേട്ട് ഭാര്യയെ എതിർത്ത് ഒരു കാര്യം ചെയ്ത ഭർത്താവിനെ സംഭവിച്ചത്

ശ്രുതി ചേച്ചി സ്ഥലം എത്തി ഇറങ്ങണ്ടേ? എന്തൊരു ഉറക്കം ആണിത് നിന്ന് ഉറങ്ങുന്ന ആൾക്കാരെ ഞാൻ ആദ്യമായിട്ടാ കാണുന്നേ രണ്ടു ബസ്സ് മാറിയിട്ട് വേണം അവർക്ക് ഇരുവർക്കും ജോലിക്ക് സമയത്ത് വരാനും പോകാനും ക്ഷീണം കൊണ്ട് കണ്ണടഞ്ഞു പോകുന്നതാണെന്ന് അറിയാം. എന്നാലും ബസ് കമ്പി തൂങ്ങി സീറ്റിലേക്ക് ചിത്രം ഒന്നുമല്ല എന്നെ ചിരിപ്പിച്ചത്. എന്നെപ്പോലെ പുലർച്ച എഴുന്നേൽക്കുന്നതാണ് അവരും വാതസംബന്ധമായ ബുദ്ധിമുട്ടുകളും കാൽമുട്ടിലെ നീരും വെച്ച് നിൽക്കാനും നടക്കാനും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളത് കാര്യമാക്കാതെ രണ്ടു മക്കളെ പൊന്നുപോലെ വളർത്തുന്നു. ചേച്ചിയുടെ രണ്ടാമത്തെ പ്രസവസിക്കു വന്ന അനിയത്തിയും കൂട്ടി തന്നെയും ആഴ്ചകൾ മാത്രം പ്രായമുള്ള പിഞ്ചു കുഞ്ഞിനെ ഉപേക്ഷിച്ചു പോയ ഭർത്താവിനെ ഓർത്ത് ഒരിക്കലും ശ്രുതി ചേച്ചി സങ്കടപ്പെടുന്നത് കണ്ടിട്ടില്ല.

കേൾവിയുടെയും സംസാരിച്ചു ഇല്ലാതെയും ജനിച്ച മകളെപ്പറ്റിയും അവളുടെ ഭാവിയെപ്പറ്റിയും പറയുമ്പോഴും മിഴികളിൽ ചോരകൾ കുങ്കുമ രാശിയുടെ തെളിയും. തൊണ്ടയുടെ അക്ഷരങ്ങൾ ചിതറുമ്പോൾ കരയാതിരിക്കാൻ അവർ ചുണ്ട് കൂട്ടി പിടിക്കും തൃശ്ശൂരിലെ സിറ്റി സെൻററിൽ ക്ലീനിങ് ജോലിക്ക് പോകുന്ന സ്വദേശിയുടെ നാട്ടുകാരനും കെഎസ്ആർടിസിയിൽ കണ്ടതുമായ മനോജാണ് എൻറെ ഭർത്താവ്. ടൗണിലെ കോപ്പറേറ്റീവ് ഹോസ്പിറ്റലിലെ അക്കൗണ്ട് ഡിപ്പാർട്ട്മെൻറ് ജോലിയുള്ള ഞാനും അവനും വർഷങ്ങളായി ജോലിക്ക് വരുന്നതും പോകുന്നതും ഒരുമിച്ചാണ് സ്വന്തം കൂടപ്പിറപ്പിനെ പോലെയാണ് ശ്രുതി ചേച്ചിക്ക് എന്നോടുള്ള കരുതലും സ്നേഹവും.

മനസ്സാക്ഷി സൂക്ഷിപ്പുകാരി എന്നാണ് മനോജേട്ടനും കളിയാക്കുന്നത് ഉണർത്താൻ ശ്രമിക്കുന്ന സ്ത്രീയെ പരിശുദ്ധമല്ലാത്ത ഏതോ ഒരു ലോകത്തിൽ അകപ്പെട്ടതുപോലെ ഉറക്കപ്രാന്തൻ തറച്ചു നോക്കി നിൽക്കുന്ന ശ്രുതി ചേച്ചിയുടെ കയ്യിൽ നിന്ന് നുള്ളി ഇറങ്ങാൻ ആവശ്യപ്പെട്ട് ഞാൻ ബസ്സിൽ നിന്നും ചാടി ഇറങ്ങി. നിമിഷങ്ങൾക്കുള്ള സ്ഥലകാലബോധം വീണ്ടെടുത്ത് താഴെ കമ്പിയിൽ ചാരി വെച്ചിരുന്ന ബിഗ് ഷോപ്പറും തൂക്കിയെടുത്ത് സാരിയുടെ ഞെറികൾ ഇടതുകൈകൊണ്ട് ഉയർത്തിപ്പിടിച്ച് എൻറെ പുറകെ അവരും ചാടി ഇറങ്ങി. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *