ഫുഡ് ഡെലിവറി ചെയ്യാൻ പോയ പയ്യന് കിട്ടിയത് കണ്ട് കണ്ണ് നിറഞ്ഞു

അതിജീവനത്തിന് പുതിയ മുഖങ്ങൾ ഞായറാഴ്ചയാണ് ഞാനും മോനും മാത്രമേ വീട്ടിലുള്ളൂ അതുകൊണ്ട് ഉച്ചഭക്ഷണ സ്വീക്കി വഴി ഓർഡർ ചെയ്തു. എൻറെ ഭക്ഷണം ആദ്യം വന്നു കഴിച്ച് തീരുമ്പോൾ ആണ് മോനെ ഓർഡർ ചെയ്ത ഭക്ഷണം ഡെലിവറി ചെയ്യാൻ വന്നയാൾ പുറത്തു നിന്ന് വിളിക്കുന്നു കേട്ടത്.മകനെ വിളിച്ചു അത് വാങ്ങാൻ പറഞ്ഞു വാങ്ങുന്ന സമയത്ത് അയാൾ എന്തു ചോദിക്കുന്നത് കേട്ടു അവൻ അടുക്കളയിൽ പോകുമ്പോൾ ഞാൻ ചോദിച്ചു അയാൾ എന്താണ് ചോദിച്ചത് കുറച്ച് വെള്ളം വേണം എന്നാണ് അയാൾ പറഞ്ഞത് ഞാൻ കൈകഴുകി പുറത്തു ചെല്ലുമ്പോൾ കണ്ടത് ഒരു ചെറിയ പയ്യൻ തളർന്ന പോലെ നിന്ന് തന്നെ മകൻ കൊടുത്ത വെള്ളം ആർത്തിയോടെ കുടിക്കുന്നു.

ഗ്ലാസ് തിരിച്ചു തന്നപ്പോൾ ഞാൻ ചോദിച്ചു ഒരു ഗ്ലാസ് വെള്ളം കൂടി തരട്ടെ തലയാട്ടിക്കൊണ്ട് പറഞ്ഞു തന്നാൽ നന്നായിരുന്നു കാലത്ത് ഒന്നും കഴിച്ചിട്ടില്ല വെള്ളം എടുക്കുമ്പോഴും അടുക്കളയിൽ കണ്ണിൽ പെട്ടത് നാല് പഴമായിരുന്നു. അത് കൊടുത്തപ്പോൾ ദയനീയമായ ഒരു നോട്ടം നോക്കി.പാവം അത് മുഴുവൻ കഴിച്ചു പേര് ചോദിച്ചപ്പോൾ പറഞ്ഞു വിഷ്ണു മലപ്പുറംകാരനാണ് കോഴ്സ് പഠിക്കുന്ന ചെലവിനായി എല്ലാദിവസവും പാർട്ട് ടൈം ജോലി ചെയ്യുന്നു ഇന്ന് വെളുപ്പിന് മൂന്നര വരെ ജോലി ചെയ്തു 480 രൂപയോളം ഉണ്ടാക്കാനായി നന്ദിയോടെ ഗ്ലാസ്സ് തിരിച്ചു തന്നപ്പോൾ ഒരു ചോദ്യം ഏട്ടൻ എന്ത് ചെയ്യുകയാണ് മറുപടി പറഞ്ഞപ്പോൾ തല അട്ടി.

സൈറൽ അടിക്കുന്ന പോലെ ഫോൺ അടിച്ചപ്പോൾ എന്നെ നോക്കി അടുത്ത പിക്കപ്പ് ആണ് വേഗം കൂടി ബൈക്കിൽ കയറി പോയി തിരിച്ച് മകനെ നോക്കി ചോദിച്ചു.മോനെ ഇത് കണ്ടിട്ട് എന്താണ് തോന്നിയത് അവൻ ഉത്തരം പറഞ്ഞു ചേട്ടൻ നല്ല സ്റ്റഗ്ഗിൾ ചെയ്തിട്ടാണ് ജീവിക്കുന്നത് ഇത് അതിജീവനത്തിന് പുതിയ മുഖങ്ങൾ ആണ് സ്വന്തം വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് പണം കണ്ടെത്താനായി പാർട്ട്ടൈം ജോലി ചെയ്യുന്ന നിരവധി ചെറുപ്പക്കാരിൽ ഒരാൾ പലപ്പോഴും ഡെലിവറി വയ്ക്കുമ്പോൾ ചോദിച്ചിട്ടുണ്ട് എന്തുപറ്റിയെന്ന്? ഇനി ആ ചോദ്യം ചോദിക്കേണ്ട എന്നു മനസ്സിലായി കുടിക്കാൻ വെള്ളം വേണോ എന്നായിരിക്കണം സ്വന്തം നാടും വീടും വിട്ട് പഠനത്തിനും ജീവിക്കാൻ വേണ്ടി കഷ്ടപ്പെടുന്ന ഈ ചെറുപ്പക്കാരനോട് നമുക്ക് വേണ്ടത് അല്പം കരുണയല്ലേ. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനും കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *