ഡ്രൈവറുടെ കാലുപിടിച്ച് കരഞ്ഞുപോയ അറബി

മൂന്ന് വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം തിരിച്ചു പോകാനായി സാധനങ്ങൾ പാക്ക് ചെയ്യുമ്പോഴും മനസ്സിൽ അവളുടെ ആ വാക്കുകൾ അല അടിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു ക്ഷമയോടെ നിൻറെ കൂട്ട് ഈ ലോകം വേറെ ആരും എനിക്ക് കാണിച്ചു തന്നിട്ടില്ല എന്ന പ്രായമായ മൂന്നു പെങ്ങന്മാരുടെ ഒരേയൊരു ആങ്ങള മുതൽ മൂന്നു പെണ്ണ് ആയതുകൊണ്ടാണോ എന്തോ അമ്മയ്ക്ക് എന്നെയും കൂടി നൽകിയിട്ടാണ് ഉപ്പ ഞങ്ങളെ വിട്ടുപോയത് കഷ്ടപ്പെട്ട് ഉമ്മ ഞങ്ങൾ നാലുപേരും വളർത്തിയത് മൂത്ത ഇത്തന് കെട്ടിച്ചതോടെ ഉള്ള കിടപ്പാടം പണയപ്പെടുത്തിയും വീട്ടിലെ ബുദ്ധിമുട്ടുകളും കഷ്ടപ്പാടും കണ്ടിട്ടാണ് അയൽക്കാരൻ ബഷീറിൻറെ സൗദിയുടെ വീട്ടിലേക്ക് ഡ്രൈവറെ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് അറിയിച്ചപ്പോൾ അത് എനിക്കായി മാറ്റിവെച്ചത് ഉമ്മയും നാടിനെയും.

പിരിയുവാൻ കഴിയില്ലെങ്കിലും രണ്ട് ഇത്തമാരുടെ നീക്കഹും മൂത്ത അവർക്കുവേണ്ടി പണയപ്പെടുത്തിയ വീടും തിരിച്ചെടുക്കാൻ വേണ്ടിയാണ് വിമാനം കയറിയത് ഉമ്മാൻ്റെ പ്രാർത്ഥന കൊണ്ടാകണം നല്ല വീടും വീട്ടുകാരും ആകെയുള്ള ഒരു ഓട്ടം ഇവിടുത്തെ മൂത്ത മോളെയും കൊണ്ട് സ്കൂളിൽ പോവുക തിരിച്ചു വരുക എന്നത് മാത്രമായിരുന്നു വീട്ടിലെ വേലക്കാരയുടെ ശ്രീലങ്കൻ സ്വദേശികളുടെ ഒപ്പമാണ് അവൾ എൻറെ കൂടെ പറഞ്ഞു വിടാറു തല പോകും ജയിലിൽ കിടക്കണം എന്നൊക്കെ പറഞ്ഞു കൂട്ടുകാർ ഭയപ്പെടുത്തിയത് ഇടക്കിടക്ക് വണ്ടിയുടെ നോക്കും എന്നല്ലാതെ ഞാനിതുവരെ നല്ലതു പോലെ അവളെ ഒന്നും കണ്ടിട്ടില്ല അവളെ കൊണ്ടുവിട്ടു തിരികെയുള്ള യാത്രയിലാണ് ഗദ്ദാമ ആ സത്യം എന്നോട് പറയുന്നത് അവളൂടെ പേര് നൂറ എന്നാണെന്ന് ജന്മനാൽ കാഴ്ചയില്ലാത്ത കുട്ടി ആണെന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ എനിക്ക് വിശ്വസിക്കാൻ കഴിയാത്തത് ഇടയ്ക്ക് കാണുന്ന.

കണ്ണിനെ അത്രയ്ക്ക് മൊഞ്ച് ആയതുകൊണ്ട് ആവണം കല്യാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഗദ്ദാമ ശ്രീലങ്ക പോയതിൽ പിന്നെ ഒറ്റക്കായിരുന്നു വണ്ടിയിൽ പിന്നീട് സ്കൂൾ ഗേറ്റിൽ അവളെയും കാത്ത് ഒരു ടീച്ചർ എപ്പോഴുമുണ്ടാകും അവരാണ് ഗേറ്റിൽ നിന്ന ക്ലാസിലേക്കു തിരിച്ചു വണ്ടിയിലേക്ക് അവളെ കൊണ്ടു ചെന്ന് ആകുന്നത് യാത്രയിൽ പതിയെ പതിയെ അവൾ എന്നോട് സംസാരിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരുന്നു എന്നെക്കുറിച്ച് വീട്ടുകാരെ കുറിച്ചും അല്ല സംസാരിക്കുമെങ്കിലും അവൾക്ക് കേൾക്കാൻ കൂടുതൽ നാട്ടിലെ മഴയും കാടുകളും ഒക്കെയാണ് അറിയാവുന്ന കാര്യങ്ങൾ കുറച്ച് അറബിയിലും ഇംഗ്ലീഷിലും ഒക്കെ പറഞ്ഞു ഫലിപ്പിക്കാൻ ഞാൻ ശ്രമിക്കാറുണ്ട് ആയിരുന്നു സ്റ്റോറി മുഴുവനായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *