ഷുഗർ ഉള്ളവർ ഈ മരുന്ന് കഴിക്കുന്നത് കൊണ്ടുള്ള ഗുണങ്ങൾ.

ഷുഗർ രോഗികൾക്ക് സാധാരണയായി കൊടുത്തു ഒരേ ടൈപ്പിൽ ഉള്ള മരുന്നുകളാണ് അവരുടെ അനുസരിച്ച് മരുന്നിന്റെ ഡോസ് വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്ന് മാത്രം. മെറ്റ്ഫോമിൻ മരുന്നുകൾ 10 70 വർഷങ്ങളായി ഉപയോഗിച്ച് വരുന്നതാണ്. പോലെ തന്നെയുള്ള ഒന്നാണ് സൾഫനൈൽ ലൂറിയ എന്ന മരുന്ന്. ഇതും വളരെ വർഷങ്ങളായി തന്നെ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു മരുന്നാണ് ഇതിനെ രണ്ടുമൂന്നു തരത്തിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിലും കുട്ടികളിലും മുതിർന്നവരുടെ ഇത് ഉപയോഗിച്ച് വരുന്നു. കുട്ടികളിൽ വളരെ കുറഞ്ഞ സാഹചര്യങ്ങൾ മാത്രമാണ് അത് ഉപയോഗിക്കുന്നത് പക്ഷേ പ്രധാനമായും മുതിർന്ന ആളുകൾക്കാണ് ഈ മരുന്ന് കൂടുതൽ ഉപയോഗിക്കാറ്. ഏതൊക്കെ മരുന്നുകൾ തന്നെയാണെങ്കിലും ഷുഗറിന്റെ ഏറ്റവും പ്രാഥമിക സ്റ്റേജിൽ കണ്ടുപിടിക്കുകയാണെങ്കിൽ എക്സസൈസുകളും ഭക്ഷണരീതിയിലും വരുന്ന വ്യത്യാസങ്ങൾ കൊണ്ട് തന്നെ അത് മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. എന്നാൽ അത് നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയാതെ വരുമ്പോഴാണ് മരുന്നുകളെ ആശ്രയിക്കുന്നത്.

പത്രത്തിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു മരുന്നാണ് സൽഫണ്ണയിൽ യൂറിയ. ഇതിന് പല സൈഡ് എഫക്ടുകളും ഉണ്ടെന്ന് അബദ്ധപ്രചരണങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും അത് തികച്ചും തെറ്റിദ്ധാരണയാണ്. കാരണം പ്രമേഹത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനോടൊപ്പം ഈ മരുന്നുകൾ ശരീരത്തിനകത്തെ മറ്റു പല രോഗങ്ങളെയും ഡിമിനീഷ് ചെയ്യുന്നു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ പ്രമേഹത്തിന്റെ മരുന്നിനോടൊപ്പം തന്നെ ഇത് ശരീരത്തിലെ മറ്റ് അവയവങ്ങൾക്കും. വർക്ക് ചെയ്യുന്നത് പാൻക്രിയാസിലെ ബീറ്റാ സെൽസ് നിന്നും ഇൻസുലിൻ ഉല്പാദിപ്പിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്ന രീതിയാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് പ്രമേഹത്തിന്റെ ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ആണെങ്കിൽ കുറച്ചെങ്കിലും ബാക്കിയുണ്ടാകും അതിനെ പരമാവധിയും ശരീരത്തിലേക്ക് ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന രീതിയിൽ ആക്കുന്നതാണ് ഈ മരുന്നുകൾ.വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഷുഗറിനെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ഇതിലൂടെ സാധിക്കുന്നു.

എന്നാൽ ഇത് ഡോക്ടർമാർ നിർദ്ദേശപ്രകാരം അല്ലാതെയുള്ള ഡോസേജ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് ശരീരത്തിന് മറ്റൊരു രീതിയിലുള്ള സൈഡ് എഫക്ടുകൾ ഉണ്ടാകുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു. ഓരോ മരുന്നുകളും കഴിക്കുമ്പോൾ ഡോക്ടർമാരുടെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം മാത്രം കഴിക്കുക ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സൈഡ് എഫക്ടുകൾ അതുകൊണ്ടുണ്ടാകുന്നുണ്ടെങ്കിൽ അതും ഡോക്ടറെ അറിയിക്കുക. നിങ്ങൾ എത്രത്തോളം വ്യായാമം ചെയ്യുന്നു എത്രത്തോളം ഭക്ഷണം നിയന്ത്രിക്കുന്നു എന്നതിലാണ് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യസ്ഥിതി ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്നത്. ഭക്ഷണത്തിലെ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിന്റെ അളവ് എത്രത്തോളം കുറയ്ക്കുന്നു അത് നിങ്ങളുടെ ഷുഗറിനെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ഗുണകരമായിരിക്കും. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ചോറ് എത്രത്തോളം ഒഴിവാക്കാമോ അത്രയും നല്ലത്. മരുന്നുകളെ കുറിച്ചും പല പദപ്രചരണങ്ങൾ ഉണ്ട് എന്നാൽ ഇത് വർഷങ്ങളോളം ലാബുകളിൽ പരീക്ഷിച്ച് ശേഷമാണ് മാർക്കറ്റിലേക്ക് പൊതുവിതരണത്തിനായി ഇറങ്ങുന്നത്. അത് ലോസേജുകൾ അത് സമയങ്ങളിൽ കഴിക്കേണ്ടതാണ്.